สวัสดีค่ะ เราอายุ15 อยากลดน้ำหนักค่ะ

อยากลดน้ำหนักมากๆเลยค่ะ สูง154 กนัก53 ไม่ได้ว่าอ้วนเเต่หุ่นไม่ดี ไม่พอใจในตัวเอง เเต่เรามีปัญหากับการกินค่ะ เราขาดขนมเเล้วเหมือนจะขาดใจเลย เเล้วก็เราควบคุมการกินไม่ค่อยได้ เหมือนยิ่งเครียดยิางกินเยอะ ก่อนกน้านี้เราหนักประมาณ49-50 เเต่หลังๆมาเรามีเรื่องให้คิดเเล้วก็กินเยอะขึ้นมากค่ะ หรือการเครียดอาจจะไม่เดี่ยว น่าจะผิดที่เราด้วยค่ะ ช่วยเเนะนำทีค่ะว่าจะเริ่มจากตรงไหนดี เราเป็นคนออกกำลังกายได้เรื่อยๆค่ะ เคยวิ่งวันละ6โล เเต่ตอนนี้ไม่ได้ออกกำลังกายเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่