หิว เป็นโทษไหม ถ้ายังกินอาหารครบ?

กระทู้คำถาม
เริ่มมาจากเราอยากลดความอ้วนค่ะ เลยเริ่มกินคลีน ผ่านมา2วันแล้ว เมนูก็ทำเอง พวกอกไก่ต้ม ย่าง ไข่ต้ม ไข่ตุ๋น ข้าว ผัก กินอาหารครบ 3 มื้อ ปริมาณ รวมไปกัน1จานพอดี

เรื่องของเรื่องก็คือ วันนี้ตอนเย็น เรากินอกไก่ ไข่ต้ม 1 ลูก แตงกวา 2ลูก ข้าว1ทัพพีครึ่ง แต่ผ่านไปประมาณ 2 ชม.กลับรู้สึกหิว แต่มันทนได้นะ กินน้ำเปล่า ไม่ได้หิวเท่าไหร่

แล้วทีนี้ เราอยากถามว่า ไอ้อาการหิวเนี่ย มันเป็นเรื่องปกติสำหรับผู้เริ่มต้นกินคลีนหรือเปล่า? (เราไม่ได้เป็นเบาหวานนะ) แล้วถ้าทำไปเรื่อยๆไอ้อาการหิวเนี่ยมันจะหายไปไหม? หลังมื้อเย็นสามารถกินผลไม้พวกฝรั่งแอปเปิล ได้ไหม?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่