อายุ13 อยากลดน้ำหนักค่ะ

คืออายุ13ค่ะ อยากลดน้ำหนัก ตอนนี้สูง163 หนัก50 อยากลดให้เหลือซัก 45-46 ค่ะ เพราะใส่เสื้อผ้าเเล้วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ +หนูเคยเล่นยิมนาสติก-โยคะค่ะ เลยมีกล้ามเนื้อที่เเขนเยอะหน่อย เเต่ว่าที่หลักๆเลยคืออยากลดพุงกับต้นเเขนต้นขา เพราะมันใหญ่ค่ะ เหมือนเคยวัดเอวๆ ประมาณ25-26 (ไม่เเน่ใจ)  ใครเคยลดอะไรยังไงช่วยเเชร์วิธีหน่อยนะคะ (ขออภัย ถ้าเเทคห้องผิดนะคะ อันนี้ตั้งกระทู้ครั้งเเรก🙏)
แสดงความคิดเห็น