เห็ดเข็มทองชุบแป้งทอง​ กรอบๆ

เห็ดเข็มทองชุบแป้งทอด​ กรอบๆ​ สูตรง่ายๆค่ะ

📌📌ส่วนผสม📌📌📌

.เห็ดเข็มทอง
.แป้งทอดกรอบ​ 5 ช้อน
.พริกไทย
.รสดี​ 1​ ช้อน
.ไข่ไก่​ 1​ ฟอง
.น้ำเย็นจัด
.น้ำมันพืชสำหรับทอด

📌วิธีทำ​ 📌

.นำเห็ดเข็มทอง​ มาหั่นบางๆ​ แนวนอน​ ตามในรูปภาพเลยค่ะ

.นำแป้งทอดกรอบใส่ในถ้วยผสม

.ตามด้วยพริกไทยป่น

.ผงปรุงรส​ รสดี

.น้ำเย็นจัด

.ใส่ไข่ลงไปค่ะ

.หลังจากนันก็ผสมให้เข้ากัน​ ให้ได้ความเหนี่ยวกำลังพอดี​ 

.นำเห็ดชุบแป้ง​ แล้วนำไปทอด

.ทอดให้น้ำมันท่วม​ โดยใช้ไฟกลางนะคะ

.เมื่อเหลืองดีแล้ว​ ตักขึ้นพักน้ำมัน​ แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ

.ทานคู่กับซอสพริก​ หรือน้ำจิ้มบ๊วย​ ซอสมะเขือเทศ​ ได้หมดเลยค่ะ

วิธีทำแบบวิดีโอ⬇️⬇️คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่