ทานกาแฟนมไม่หวานเลย (ไม่ใส่น้ำตาล) อ้วนมั้ยคะ

เราผอมค่ะ แต่ลงพุง เวลาทานอาหารเสร็จพุงจะออกชัดเจนมากค่ะ ตอนนี้คุมอาหารอยู่ค่ะ ทานคลีนเท่าที่ทานได้ มื้อไหนไม่ได้ก็เลือกทานค่ะ แล้วก็ออกกำลังการอาทิตย์ละ 4 ครั้ง โดยออกทั้งคาร์ดิโอ และเวทค่ะ แต่พุงก็ไม่ค่อยยุบเท่าไร ทำมาประมาณ 2 เดือนละค่ะ แต่เราติดทานกาแฟนมมาก แต่ไม่ใส่น้ำตาลนะคะ เลยคิดว่าหรือที่ไม่พุงไม่ค่อยยุบเพราะกาแฟด้วยหรือเปล่า (วันละ 1 แก้ว) หรือเพื่อนๆมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่