อยากเพิ่มกล้ามเนื้อ?

พอดีที่บ้านผมมีดัมเบล15กิโลอยู่ครับพึ่งซื้อมาพอดีผมเป็นคนที่ผอมครับเลยอยากสร้างกล้ามเนื้อให้หุ่นสมส่วน(ไม่ได้จะสร้างเป็นนักเพาะกายไปเลยนะครับแต่แค่จะสร้างให้เป็นคนที่มีไม่ผอมเท่านี้ก็พอครับ) เรื่องโปรตีนผมเตรียมไว้แล้วครับ แต่แค่ไม่รู้จักท่าออกกำลังกายด้วยดัมเบลผมไม่รู้ต้องใช้ท่าไหนบ้างอ่านในเน็ตเยอะคือผมเลือกไม่ถูกเลยครับและแต่ละเว็บยิ่งแตกต่างไปกันมากผมเลยอยากขอแบบท่าเน้นๆจุดแต่ละจุดเลยอ่ะครับ (จุดที่ผมจะสร้างกล้ามคือทั่วร่างกายเลยครับทั้งแขนขาหน้าอกและท้องเลยครับ) ใครมีอะไรแนะนำก็บอกมาได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่