ออกกำลังกาย แต่รู้สึกเหมือนกล้ามเนื้อไท่พัฒนาครับ

ผมออกกำลังกายที่บ้านมาได้ประมาณ 1 เดือนครับ สังเกตุตัวเองไม่ค่อยมีการพัฒนาเท่าไร(ด้วยระยะเวลาเพียง1เดือนผมเข้าใจ) อุปกรณ์ จะมีดัมเบล บาร์เบล EZBAR  

ตอนออกกำลังกาย ผมจะเล่นท่าที่ใช้น้ำหนักมากจะเล่น 8-12 ครั้ง 4 เซ็ต ท่าที่ใช้น้ำหนักมากไม่ได้จะ เล่น 12-15 ครั้ง 4-5 เซ็ต และจะวิดพื้น 100 ครั้งทุกวัน

การเล่นจะเล่น จันทร์-ศุกร์ แบ่งเล่นหลักๆคือ ไหล่> อก >ขา >ไหล่> อก  ส่วนอื่นจะเล่นเป็นท่าเสริมในเเต่ล่ะวัน 

**แต่ประเด็นมีอยู่ว่าชาวงหลังๆ สังเกตุตัวเองเวลาเล่นๆจนหมดเเรงยกต่อไม่ไหว  แล้วไม่รู้สึกปวดกล้ามเนื้อ ตอรเล่นโฟกัสทุกครั้ง มีเเค่อาการล้า กับ ตึงๆกล้ามเนื้อส่วนที่เล่นบ้าง(พักแป๊ปเดียวก็หาย) 

*อย่างนี้กล้ามเนื้อจะพัฒนาไหมครับ 
*ควรเพิ่มเติมการเล่นตรงไหนอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview