พฤติกรรมชอบอาหารเปรี้ยวแซ่บ เป็นกับหญิงไทยเท่านั้นหรือผู้หญิงทั่วโลกครับ

พอดีว่างอีกแล้ว (ฮา) เลยหาประเด็นตั้งกระทู้ครับ 

อย่างบ้านเราอาหารพวกส้มตำ ยำสารพัดอย่าง อาหารรสเผ็ดเปรี้ยวแซ่บๆ 
ที่จริงก็กินกันได้ทั้งชายและหญิงนะ แต่แนวโน้มจะเป็นอาหารที่ผู้หญิงชอบกินกันมากกว่า

อาหารชาติอื่นไม่รู้ว่ามีที่รสชาติแบบบ้านเรามั้ย ไม่แน่ใจ
แล้วผมก็ไม่มีประสบการณ์อยู่ต่างประเทศนานพอจะสังเกตเรื่องพวกนี้ด้วย
ใครพอทราบ ลองบอกเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่