หมึกผัดกะปิ

เมนูวันนี้ขอแนะนำ "หมึกผัดกะปิ" ค่ะ
เนื่องจากที่ผ่านมาได้ไปลองกินหลายๆ ร้านแถวสมุทรสงคราม แล้วติดใจมาก
ช่วงหลังไม่ให้มีการนั่งทานที่ร้าน ก็เลยลงมือทำเองเลยค่ะ สูตรคือมั่วนะคะ 5555
ส่วนผสมน้ำกะปิ ใช้กะปิ 1 ช้อนโต๊ะ ผสมกับน้ำมันหอย 2 ช้อนโต๊ะ
น้ำเปล่า 1 ช้อนโต๊ะ และน้ำตาลทรายเล็กน้อย คนให้เข้ากันค่ะ
หมึกกล้วยหั่นเป็นชิ้นใหญ่ๆ เวลากินมันจะได้กรุบกรอบ เต็มปากเต็มคำ
เริ่มต้นใส่น้ำมันลงในกระทะเล็กน้อย ใส่พริกกับกระเทียมโขลกลงไปผัดจนหอม
จากนั้นตามด้วยน้ำกะปิที่เตรียมไว้ ผัดจนเดือด แล้วใส่หมึกลงไปผัดจนสุก
พอหมึกสุกใส่กระเทียมจีนหั่นเป็นแว่น และต้นหอมหั่นลงไป
ผัดให้เข้ากันปิดไฟ แล้วตักใส่จานได้เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่