/ / / แชร์สูตรอาหารคลีนง่ายๆ มะเขือเทศทรงเครื่องอบชีส / How to make Stuffed Tomotoes Clean Meal \ \ \

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  วันนี้ MedIEviL  ขอนำเสนอ เมนูอาหารคลีน ง่ายๆ อร่อยๆ ทานกันเพลินๆ นะคะ  เมนูนี้เป็นเมนูอาหารคลีนที่อร่อยจริงๆ ค่ะ
ไม่เชื่อลองทำตามกันได้เลยจ้า

อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม คือ ไมโครเวฟ และ เตาอบค่ะ  แต่ถ้าใครไม่มีเตาอบ ลองนำเข้าไมโครเวฟครั้งละ 2 นาที แล้วนำมาบีบๆ เนื้อมะเขือเทศดู ถ้าเริ่มอ่อนแล้ว แต่ไม่ถึงกับเละ เป็นใช้ได้จ้า  

มาทำกันเลยจ้า

(สูตรสำหรับ 4 ที่ หรือมะเขือเทศ 4 ลูกใหญ๋)

วัตถุดิบ
1. มะเขือเทศใหญ่ 4 ลูก
2. หมูสับ (หรือเนื้อสัตว์ที่ชอบ)  150g
3. หอมหัวใหญ่ขนาดกลาง หั่นชิ้นเล็ก 1 ลูก
4. ต้นหอมซอย เล็กน้อยตามชอบ
5. มอสซาเรลล่า ชีส 3-4 ช้อนโต๊ะ
6. น้ำมันหอย 1 ช้อนโต๊ะ, น้ำปลาลดโซเดียม 1/2 ช้อนชา, พริกไทย 1 ช้อนชา, ผงกระเทียม 1 ช้อนชา
7. ซอสมะเขือเทศ 1 ช้อนโต๊ะ
8. น้ำมันพืชหรือน้ำมันมะกอก 1 ช้อนชา

วิธีทำ ใครใคร่ดูเป็นไฟล์วีดีโอสวยๆ ชัดๆ  ดูได้ที่ยูทูปช่องของ MedIEviL เลยจ้า  

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview