กระทู้คนเกลียดไขมัน!!! จากไออ้วน สู่คนธรรมดา เชิญครับบบบบบ

กระทู้สนทนา

สวัสดีครับ เราตั้งกระทู้นี้เพราะอยากให้คนทั่วๆไปหันมาออกกำลังกายด้วยตัวเอง ไม่ต้องพึ่งอาหารเสริม ไม่มีอุปกรณ์ ไม่ต้องออกจากบ้านไปยิม อยู่บ้านก็ออกกำลังกายลดความอ้วนได้อ่ะครับ

คือเราขอเล่าเรื่องของเราเพื่อความบันเทิงก่อนว่า เราอ้วนมาตั้งแต่เด็ก ครองแชมป์น้ำหนักมากที่สุดในห้องมาตลอด (เกลียดวิชาพละที่สุด เพราะคุณครูไม่เข้าใจว่าเด็กอ้วนเหนื่อยง่าย) แล้วทีนี้ ตอน ม.4 หรือ ม.5 นี่แหละ โดนจับชั่ง นน. แล้วเข็มมันตีไปมาระหว่าง 99 กับ 100 แล้วคุณครูก็จดว่าเรา นน. 100 ทำให้เราโมโหมาก แถมมีคนล้อว่าไอเชี่ยอ้วนๆ เราโกรธมากกกกก
เพี้ยนทุบคอมเพี้ยนทุบคอมเพี้ยนทุบคอม

เลยเป็นแรงบันดาลใจให้ลด นน.ครั้งแรก ตอนนั้นวิ่ง ว่ายน้ำ เล่นบาส เล่นดอทเอ กลับมาบ้านซิทอัพ วิดพื้น ทำทุกอย่าง อดๆอยากๆ กินทาโร่กับนมแทนข้าวเที่ยง(อาจเป็นวิธีที่ผิด) กินแครอทเปล่าๆแทนข้าวเย็น ตอนนั้น นน.ลงมาเหลือ 69 กิโล(ประมาณ 6-7 เดือน) จากเอว 42-44 ลงมาเหลือ 32-34 มีคนทักว่าเป็นมะเร็งหรือปล่าว
เม่าเป็นลมเม่าเป็นลมเม่าเป็นลม

เลยกลับมากินอีก ช่วงมหาลัยก็อ้วนขึ้นมาเรื่อยๆ เรื่อยๆ เรื่อยๆ เรื่อยๆ รู้ตัวอีกทีคือตอนปี 4 จากเอว 32-34 กลายเป็น 42 ส่วน นน.ไม่ต้องพูดถึง สามหลักแน่นอน หาจังหวะลดไม่ได้สักที เลยกลายเป็นคนอ้วนไปโดยปริยาย ตอนนั้นจำได้ นน. 105 เสื-กไปสมัครทหารเรือ 555555555 ช่างมันเถอะ แล้วพอมาช่วงนี้ มันเหมือนกับได้ฤกษ์อ่ะ ก็เลยเอาจริงอีกครั้ง....

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ กระทู้นี้เลยครับ >>> http://pantip.com/topic/31561689 <<< พี่ที่ทำงานแชร์มาให้ดูเมื่อปีที่แล้ว คุณเมย์เค้าแซ่บจริงๆ ตามไปดูพี่เค้าได้ครับ
เพี้ยนติ่ง

ส่วนนี่เราเอง สารรูปวันแรกที่คิดจะลดความอ้วน น้ำหนักประมาณ 105 เอว 42 ได้ครับ (สูง 180) เดือน ม.ค. 57

นี่ตอนรับปริญญาครับ เห็นตัวเองแล้วอยากร้องไห้ ช้างน้ำชัดๆ

เม่าแพนด้าเม่าตาสว่าง

สิ่งที่ทำเป็นอย่างแรกคือ...

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

คลิปนี้ขอบอกเลยว่า สิบนาทีเท่านั้น แต่สาหัสเอาการ ช่วงแรกๆเราต้อง pause บ้าง ขอยืนหอบแป๊บ ไม่ไหวจริงๆ ครูฝึกก็บอกให้ยิ้มอยู่นั่นอ่ะ เดือนแรกเราทำคลิปนี้วันละ 2 ครั้ง เช้าเย็น

ช่วงแรกน้ำหนักมันลงเร็วครับ ยิ่งอ้วนมาก ก็ยิ่งลงเร็วมาก คนลดความอ้วนบ่อยๆจะเข้าใจ 555
          ทำคลิปแรกอยู่ประมาณ 2-3 เดือนครับ เช้าหน เย็นหน ไม่ทำอย่างอื่นเลย น้ำหนักลด เอวลด แต่จำไม่ได้แล้วว่าลดไปกี่กิโลครับ เอวจาก 42 เหลือ 38
รูปนี้คือเราใส่กางเกงยีนเอว 38 ได้วันแรก ตื่นเต้นมาก 55555

หลังจากนั้น เราก็เพิ่มการออกกำลังกายอีก 1 อย่าง คือคลิปนี้ครับ

จริงๆแล้วมันมีหลายคลิปให้ทำตามมากเลยอ่ะครับ ทุกอันมีประโยชน์หมด เสียแค่ค่าไฟกับค่าเน็ตเองครับ สบายกระเป๋า

เราทำ 2 คลิปนั้นติดกันเลยครับ กลายเป็นเช้า 20 นาที เย็น 20 นาที
ลดความอ้วนสำคัญอย่างเดียวคือวินัยครับ

ผลที่ได้ยังไม่น่าพอใจเท่าไหร่ครับ แต่ถือว่ารูปทรงโอเคขึ้นบ้าง...

มันค่อยๆมาแล้วครับ จากหุ่นเหมือนช้างน้ำ ลดระดับเป็นหมีควายแล้ว ดีใจๆๆ

แน่นอนว่าเรายังไม่พอใจกับหมีควาย เราปล่อยให้น้ำหนักค่อยๆลงไปตามวันเวลาที่เราทุ่มเทแรงกายแรงใจในการออกกำลังกาย
เราเพิ่มการออกกำลังอีกแบบเข้าไปด้วยครับ

คืออันนี้จะทำสลับกับ 2 อันบนครับ เช่น เช้าทำคลิปนี้ เย็นทำ 2 คลิปบน อาจจะสลับเช้า-เย็นได้ เราไม่ได้ซีเรียสว่าเช้าต้องออกกำลังอะไร เย็นต้องออกกำลังอะไร เราถือว่า อยากทำอันไหนก็ทำ ขอให้ได้ทำ อย่าให้ขาดเป็นพอครับ

เวลาล่วงเลยผ่านมา 1 ปีกับอีก 6 เดือน กับการออกกำลังกายวนอยู่ 3 คลิปนั้น
ผลที่ได้คือ...

55555555

น้ำหนักหายไปประมาณ 20 กว่าโลครับ ซึ่งตอนนี้คล่องตัวมาก พอหุ่นโอเค ใส่เสื้อผ้าอะไรก็ง่าย มั่นใจในตัวเอง
แค่ 3 คลิปเท่านั้นครับ! ไม่ต้องกินอาหารเสริมหรือยาลดความอ้วนครับ เราไม่เคยไปฟิตเนส ไม่เคยซื้ออุปกรณ์[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ส่วนเรื่องอาหารการกินนั้น มื้อเช้ากินครับ แต่ลดลงจากเดิมบ้าง กินแค่อิ่ม ไม่ต้องอิ่มมากอ่ะครับ มื้อเที่ยงกับเย็นกินคล้ายกันครับ เราจะเปลี่ยนเป็นกินแต่กับข้าว ผัดผักปล่าวๆ แกงจืดปล่าวๆ หรือผักผลไม้ที่ไม่อ้วน แอปเปิ้ลเขียว ฝรั่ง ชมพู่ กล้วยหรือข้าวโพดก็กินนะครับ เราถือว่าแป้งจากผลไม้มันโอเคกว่าจากขนมหรือจากข้าวขาว โยเกิร์ต น้ำมะเขือเทศ(ชอบมาก) น้ำส้ม(แอบกินบ้าง) หรือกินแบบผิดมหันต์อย่างบุฟเฟ่ต์ก็มีนะครับ แต่ต้องไม่ตบะแตกติดๆกันหลายวันนะครับ กินเสร็จก็จบ ออกกำลังกายเบิร์นมันออกไปให้ได้มากที่สุด

จะลดความอ้วน มันอยู่ที่ใจครับ อยู่ที่ไหนก็ทำได้
มีคนมากมายที่ทำสำเร็จก่อนหน้าเรา เราเป็นแค่อีกคนที่ไม่ยอมให้ตัวเองสุขภาพย่ำแย่ และถูกสายตาจากคนอื่นเหยียดหยามอีกต่อไป!!
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่