น้ำหนักลด โดยที่กินปกติ ไม่ได้ออกกำลังกาย

ปีที่แล้วเราน้ำหนักประมาณ 56 ค่ะ แต่ช่วงเดือนธันวาปี 66 เรามีปัญหาเรื่องการเงินทำให้เราน้ำหนัก 51 ช่วงนั้นเรากินข้าวน้อยลงพวกขนมหรือน้ำหวานก็ไม่ค่อยได้กิน พอผ่านปีใหม่มาน้ำหนักเราก็ลงมาที่ 50 ก็ยังคงกินข้าวน้อยอยู่แต่บางมื้ออาหารที่เป็นของชอบหรือของที่อยากกินก็กินปกตินะคะ แล้วมันก็ 50 มาเรื่อย ๆ จนเดือนเมษาเราน้ำหนักเหลือ 49 เวลาเรากินข้าวเราจะกินข้าวได้น้อยแต่พอเป็นอย่างอื่นเช่น ขนม ขนมปัง เราก็กินได้เยอะนะคะ เราชอบกินจุกจิกอาทิตย์ที่ผ่านมาเรากินมะม่วงเปรี้ยวแทบทุกวันทำให้เราเข้าห้องน้ำทุกวันเลย (ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย) จนมาวันนี้เราลองชั่งน้ำหนักดูน้ำหนักเราเหลือ 48.90 
อยากทราบว่าแบบนี้เรียกว่าปกติรึป่าวคะหรือผิดปกติ เราลองไปค้นหาดูก็ค่อนข้างที่จะดูเป็นอาการที่น่ากลัวเลยไม่มั่นใจว่าอาการแบบเราปกติรึป่าว
ปล.หลังจากกินอาหารน้ำหนักเราก็ขึ้นนะคะ พอเข้าห้องน้ำก็เท่าเดิมหรืออาจจะลงนิดหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่