ออกกำลังกายเกือบทุกวันแต่ น้ำหนักขึ้น

ออกกำลังกายมาเดือนนึง วันเว้นวัน
เวทประมาณ 1 ชม. แบ่งเป็น upper กับ lower body สสับกัน และคาดิโอ อีก 1 ช.ม

แต่น้ำหนักขึ้นมา 2 กิโล
แต่ดู % ไขมันในเครื่องชั่ง ลดไป 1.3 %
% กล้ามเนื้อเพิ่มอีก 1 % แบบนี้มาถูกทางไหมคะ

พึ่งมาลองหัดนับแคล คิดว่า อีกปัญหานึงคือน่าจะกินเยอะ ประมาณค่า TDEE ไม่ก็เกินไปบ้าง (คิดว่านี่จะเป็นสาเหตุที่ นน ไม่ลงรึเปล่าคะ ยังไม่คุมอาหารจริงจัง

มีกินมื้อเช้า 9 โมง มื้อบ่ายสาม และมื้อเย็น 2-3 ทุ่มหลังออกเสร็จค่ะ )

แพลนเดือนหน้าตั้งใจว่าจะกินแค่ TDEE- 500 ดูค่ะ ช่วยแนะนำการกินที่ถูกได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่