ลดความอ้วนมาเป็นเดือนแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ทำยังไงดีคะ

คือช่วงปิดโควิดปีกว่ามานี้ เราไม่ค่อยได้ออกไปไหนเลย ทำให้น้ำหนักขึ้นมาเกือบ 20 โล เราเลยคิดว่าจะลดน้ำหนัก ทีนี้ พอเราลดน้ำหนักจนตอนนี้ลดมาได้จะสองเดือนแล้ว ไม่เห็นผลเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ ท้อมากๆ ตอนนี้ เราออกกำลังกายโดยการโดดเชือกวันละ1000ครั้ง บวกคาร์ดิโอเพิ่มสัก30-40นาที วันๆ นึงออกกำลังกายไปเกือบชม. เลยค่ะในตอนเช้า เราทานแบบIF 8/16 กินตอน11โมงหยุดกิน1ทุ่ม เราไม่แตะข้าวเลยค่ะ เราเปลี่ยนจากข้าวเป็นผักต้มแทน(ไม่กินสลัดเพราะไม่ชอบผักสด) กับอกไก่ต้มปรุงด้วยเกลือ+พริกไทยนิดหน่อย กินเช้า11โมง กับเย็น ประมาณ6โมง ระกว่างวันเรากินโยเกิร์ตกับกราโนล่าวันละถ้วย เป็นอย่างนี้มาจะเดือนนึงแล้วค่ะ น้ำหนักไม่ลดเลย รอบตัวไม่มีการเปบี่ยนแปลง รอบเอวเท่าเดิม ขา ก้น แขน เท่าเดิม ตอนนี้เราท้อมากๆ ค่ะ มีงิธีแนะนำไหมคะ หรือเราทำผิดอะไรตรงไหน รบกงนผู้รู้ตอบทีค่ะ ถ้ามันลดสักนิดเราพอมีกำลังใจบ้าง แต่นี่ไม่มีเลย เรารู้สึกไม่อยากทำอะไรแล้วค่ะ เหมือนเหนื่อยเปล่าเลย

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่