น้ำหนักเกินร้อย วิ่งบ่อยๆจะมีผลเสียไหมครับ

ผมเริ่มต้นจากน้ำหนัก 115  ลดการกินของมัน  ทอด หวาน มาเรื่อยๆจนเหลือ 108 จากนั้นมีกำลังใจจึงตัดสินใจวิ่งออกกำลังกายมาเรื่อยๆ จนตอนนี้เหลือ 102โล  ผมตั้งเป้าไว้ว่าวิ่งไม่ต่ำกว่า 5 กม. / วัน ซึ่งบางวันก็ทำได้ 6โลบ้าง  ดังนั้นการที่ผมเเบกน้ำหนักเยอะเเบบนี้เเล้ววิ่ง จะเป็นอะไรไหมครับ หรือควรเลิกวิ่งแล้วเปลี่ยนเป็นเดินแทนครับ   ผมสูง 176 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่