**ขอคำแนะนำลดน้ำหนัก สำหรับคนที่ไม่สามารถแบ่งเวลาออกจากสังคมที่ทำงานได้**

ขอคำแนะนำสำหรับเพื่อนๆที่กำลังลดน้ำหนักอยู่ หรือเพื่อนๆที่ประสบความสำเร็จแล้ว
เจ้าของกระทู้ทำงานที่ใหม่ ได้ 1 ปี กับน้ำหนักที่ เพิ่มขึ้นมา 10 กิโล    เม่าฝนตก
ท้าวความก่อนว่า ชีวิตประจำวันประมาณนี้ค่ะ
>ช่วงเช้า ทำงาน
>พักกลางวัน เพื่อนร่วมงานจะชวนออกไปกินขาวข้างนอกทุกครั้ง ซึ่งเราอยากทำอาหารมาทานที่ทำงานเองมาก จะได้ปรับอาหารและลดน้ำหนักในตัวเองด้วย แต่ปัญหาคือเราหลีกเลี่ยงที่จะไปกินข้าวกับเค้าไม่ได้ เนื่องจากเค้าเป็นรุ่นพี่ที่เราต้องทำงานด้วยตลอด                                                                                "เราจะแก้ไขปัญหาตรงนี้อย่างไรดี --------- คำถามที่ 1 "

>หลังจากเลิกงานเสร็จ เราตั้งใจจะไปออกกำลังกายที่สวนสาธารณะ ใกล้ๆทีทำงาน แต่เราไม่ได้ไปออกอย่างที่ตั้งใจไว้เลย เพราะเราจะโดนพี่ดึงไปตลอด ชวนไปกินร้านตลอด ซึ่งเราไม่อยากไปเลย พอเราบกเขาว่าเราไม่ไป เขาก้อหาว่าเราโกรธเค้า มีปัญหาขึ้นมาอีก ซึ่งเราเหนื่อยใจมาก แบบไม่รู้จะทำยังไงดี เราแยกตัวก้อไม่ได้ เพราะจำเป็นต้องพักบ้านพัก(ราชการ)กับเขา เลยไม่กล้าผิดใจกันค่ะ 
          "เราควรเอาเวลาไปออกกำลังกาย ตอนไหนดีคะ ------- คำถามที่2"
          " เราควรบอกเพื่อนร่วมงานอย่างไรดีคะ-------คำถามที่ 3"
>>>>>>>>>>>>>>>     ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่มาร่วมแสดงความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณจริงๆนะคะ เพี้ยนmbpt

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่