กินคีโต คำนวนว่าให้กินน้ำมันวันละ 6 ช้อนโต๊ะ หมายถึงให้กินแบบสดๆหรือเอาไปทอดเนื้อคะ ?

กระทู้คำถาม

เข้าไปดูหน้าการคำนวน  รูปนี่คือตัวอย่างการคำนวนนะคะ   สงสัยว่าที่เขียนว่าให้นางสาวเจนกินน้ำมันวันละ 6 ช้อนโต๊ะ  คือให้กินน้ำมันแบบเพียวๆสดๆหกช้อนโต๊ะ  หรือว่าให้เอาน้ำมันหกช้อนไปเทใส่กระทะเพื่อทอดอาหารคะ ?

##   ถ้าให้กินแบบสดๆหกช้อน  เราก็ต้องห้ามกินอาหารทอดจานอื่นได้อีกเหรอคะ

###  กินเนย หรือเนยแข็ง  ต้องเอามาลบกับปริมาณน้ำมันหกช้อนด้วยใช่ไหมคะ

####   แล้วเราทานน้ำมันปลาวันละเม็ด  เราต้องเอาน้ำมันปลามาหักกับปริมาณน้ำมันหกช้อนนั่นด้วยหรือไม่คะ ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview