ชวนมาทำ “กะเพราลูกชิ้นไมโครเวฟ” เมนูง่าย ๆ อร่อยได้ด้วยไมโครเวฟเครื่องเดียว

สวัสดีค่ะ เหมือนเดิมคร้าวันนี้พัชมีเมนูอาหารง่าย ๆ ที่ทำได้ด้วยไมโครเวฟเครื่องเดียวมาฝากกันอีกเช่นเคยค่ะ กับเมนู

“กะเพราลูกชิ้นไมโครเวฟ”

ไม่รอช้าเราไปดูส่วนผสมและวิธีทำพร้อมกันเลยค่ะ
ส่วนผสม
ลูกชิ้น (หั่นครึ่งลูก)
น้ำมันพืช
พริกและกระเทียมโขลก
น้ำมันหอย
น้ำตาล
ซอสปรุงรส
ใบกะเพรา

วิธีทำ
สามารถดูวิธีทำอย่างละเอียดได้ทาง  YouTube ช่อง SARA-PAT DIARY ได้อีกช่องทางนะคะ เรามีเมนูใหม่ ๆ มา Update เป็นประจำทุกสัปดาห์ค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
นำพริกและกระเทียมโขลกใส่ภาชนะที่สามารถเข้าไมโครเวฟได้ ตามด้วยน้ำมันพืช นำเข้าไมโครเวฟที่ไฟแรงปานกลาง 1 นาที
เมื่อครบเวลา ใส่ลูกชิ้น ปรุงรสด้วยน้ำตาล น้ำมันหอย ซอสปรุงรส ใบกะเพรา คลุกเคล้าส่วนผสมทุกอย่างให้เข้ากัน นำเข้าไมโครเวฟที่ไฟแรงปานกลาง 3 นาที
เพียงเท่านี้ก็เรียบร้อย
พร้อมจัดเสิร์ฟแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่