คุณเคยไม่ชอบ ไม่กิน ไม่ชิม ไม่ลอง หรือเกลียดอาหารเมนูไหนบ้างไหมครับ?

กระทู้คำถาม
ไทยเทศได้หมด
ผมไม่ชอบเมนูอะไรก็ตามที่ใส่กระเทียมเยอะๆแบบเป็นกลีบๆเลย ไม่ชอบมันไงไม่รู้
อีกอย่างก็สะตอ มันเกือบๆจะเหม็นแต่หลายคนชอบมากกก นอกจากนี้ผมฟาดได้หมดเลยยย

แต่เพื่อนผมคนหนึ่ง ไม่รู้ว่าแปลกประหลาดหรือป่าว?
มันไม่ชอบ แกงข่าไก่ คือไม่ชอบแบบว่า ถ้าไปตลาดเห็นจะหันหน้าหนีไม่มอง
ถ้ากินข้าวอยู่ แล้วมีคนเอาชามแกงข่าไก่มาวางตรงหน้า มันบอกเห็นแล้วจะอ้วกกกกก
ผมถามทำไมมันบอก เหมือน xxx กลิ่นก็ชวนอาเจียน ก็งงกับมันจริงๆ ส่วนผมของชอบเลยล่ะ

คุณมีเมนูอะไร ที่คุณไม่ชอบ ไม่กิน ไม่ชิม ไม่ลอง หรือเกลียดไหมครับ? (ยกเว้นพวกเมนูพิสดารนะ)

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่