อายุ 18 แล้ว แต่น้ำหนักับส่วนสูงน้อยกว่าชาวบ้านมากค่ะ

คือว่า ปัจจุบัน​นี้อายุ 18 แล้วค่ะ แต่ว่าเราสูง 151 ซม.ค่ะ น้ำหนัก 37.6 กก. ช่างทุกครั้งไม่เคยไปแตะสี่สิบเลยค่ะ มีแค่ลดลงถึง 36 และขึ้นมาถึงแค่ 38 อยู่แค่นี้แหละค่ะตั้งแต่ตอนที่อายุ 16 ไม่ว่าจะกินเยอะขนาดไหน ถ่ายพยาท ออกกำลังกาย แต่น้ำหนักก็ไม่เคยแตะ 40 กก.เลย 

มันมีผลเสียต่อร่างกายเราไหมคะ  แล้วเราควรจะแก้ยังไงดีคะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่