เล่นกล้ามแล้วยังสูงได้อีกป่าว

คือผมเล่นเวทยกน้ำหนักมา5เดือนแล้ว ตอนนี้ผมสูง167 cm.อายุ17 แล้วผมก็ดึงข้อบ่อยมาก ทำ4เซ็ต
เซ็ตล่ะ7-8ที และอีกเรื่องที่เขาบอกกันว่าตัวเล็กเล่นกล้ามห้ามเล่น เล่นแล้วไม่สูงคือเกี่ยวหรอครับ? การเล่นกล้ามไม่ได้กำหนดว่าจะต้องสูงเท่าไร ดูอย่างเช่นนักเพาะกายชื่อ franco columbu ชายคนนี้มีความสูง165cm. คือแบบหุ่นดีมาก  แล้วคือเพื่อนคนนึงชอบมาบอกว่าเล่นแล้วเตี้ยไม่สูงเดียวโตไปก็เเคะ ทุกคนคิดยังไงกับกระทู้นี้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่