หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ราคาน้ำตาลทราย
กระทู้คำถาม
เจ้าของธุรกิจ
พอดีผมอยากจะขายนำ้ตาลทราย
ร้านขายส่งแถวบ้านเขาขายน้ำตาลทรายแบบเอาออกมาแยกตักใส่ถุงละ1โลไม่มีแบรนราคาโลละ27บาท
ผมเลยอยากรุ้ว่าส่วนมากร้านขายส่งเขาใช้น้ำตาลทรายเกรดไหนราคายังไงครับ
เพราะผมลองหาข้อมูลดูจะเจอหลายแบรนเลย ขายเป็นยกกระสอบ25กก-50กก ตกโลละประมาณ27-28บาท แล้วขั้นต่ำต้องรับทีหลายร้อยโลเลยครับ ซึ่งราคามันเท่าๆกับร้านขายส่งแถวบ้านเลยครับผมเลยงงๆว่าร้านขายส่งเขาใช้น้ำตาลทรายแบบไหนแล้วเขารับมาจากที่ไหนครับ
รบกวนหน่อยนะครับขอบคุณครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
🗾 🍷👱♀️😊🤗💑ผลผลิตพืชสวนครัว 2025 🍋 เก็บผลเลมอนจากต้นที่ปลูกเอง 💑 ทำ Blueberry Sauce เป็นของขวัญปีใหม่😸❤️
เลมอนปลูกที่บ้านในญี่ปุ่นมาตั้งแต่ปี 2016 ประมาณ 9 ปี ปีที่แล้วให้ผลครั้งแรกที่จำนวนมาก ประมาณ 40 กว่าลูก แต่ผิวไม่สวยเพราะเป็นโรค ปีนี้ก็ยังเป็นอยู่ เลือกแบ่งไปให้ครูและรุ่นพี่ไทเก๊ก ที่เหลือ เอาพลาส
teddy bear in the box
กินขนมบัวลอย ในวันไหว้ของเทศกาลตังโจ่ยกันค่ะ
เทศกาลไหว้ขนมบัวลอย หรือ เทศกาลตังโจ่ย คือ วันเปลี่ยนเทศกาลเป็นฤดูหนาว มีลักษณะเป็นวันที่พระอาทิตย์จะส่องแสงสั้นที่สุด หรือวันที่เป็นจุดสูงสุดในฤดูหนาว โดยเทศกาลไหว้ขนมบัวลอยถือเป็นเทศ
กัมบอล
🍍🍅🧅 "เต้าหู้หมูผัดเปรี้ยวหวาน" เมนูสีสันสดใส เด็กกินได้ ผู้ใหญ่กินดี 😁😋
วันนี้ขอมาแชร์เมนูง่ายๆ "เต้าหู้หมูผัดเปรี้ยวหวาน" ปกติ ที่บ้าน จขกท.จะซื้อพวกเต้าหู้ปลา ปูอัด ติดตู้เย็นไว้เสมอ แต่คราวนี้เจอเต้าหู้หมู เห็นชื่อแล้วรู้สึกว่า น่าสนใจดี เลยนึกอยากทาน
เที่ยวสบายสบาย
วิธีทำ ไก่ทอดหน้าโรงเรียน เมนูย้อนวัย อร่อยถูกใจเด็กไทยแน่นนอนน!!!😍
สวัสดีทุกคนน😆 หลินเองง วันนี้เรามีสูตรไก่ทอดหน้าโรงเรียนมาบอกต่ออ เมนูวัยเด็กที่ทุกโรงเรียนต้องมี สูตรนี้ทอดกรอบนอกนุ่มใน รสชาติเข้มข้นกำลังดีกินคู่กับซอสพริกหรือซอสมะเขือเทศก็อร่อยฟิน แถมทำง่ายม๊าากก
Spring Green Evolution
🍌 บานาน่าช็อกโกแลตมัฟฟินเสร็จใน 30 นาที! 🥧 เมนู 'กู้ชีพ' กล้วยสุกคาบ้าน
เคยเจอปัญหากล้วยที่บ้านสุกเร็วเกินไปจนกินไม่ทันไหมคะ/ครับ? อย่าเพิ่งทิ้งนะคะ/ครับ! วันนี้ขอมาแชร์สูตร บานาน่าช็อกโกแลตมัฟฟิน (Banana Chocolate Muffin) ที่ทำง่ายสุด ๆ ใช้เวลาแค่ประมาณ 30 นาทีก็ได้มัฟฟิ
สมาชิกหมายเลข 9177040
แกงกะทิใบเหลียงกุ้งสด
วันนี้มาชวนทำแกงกะทิใบเหลียงกุ้งสดกันครับ ทำง่ายๆ เครื่องปรุงไม่มาก ทานได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ มาเตรียมวัตถุดิบกันเลยครับ กุ้งสด กุ้งแห้ง ใบเหลียง หอมแดง พริกไทย กะปิ กะทิ เครื่องปรุงพร้อมลงมือ
สมาชิกหมายเลข 3931079
สูตรขนมไชเถ่าก้วย (ขนมผักกาด) อร่อย เนื้อแน่น หอมๆหวานมัน กินเปล่าหรือเอาไปผัดก็อร่อยเน้นๆ
ดีครับ ทุกคนมากันอีกแล้วเมนูอร่อยๆ วันนี้เข้าครัวกับผมอีกเช่นเคย คราวนี้มาทำสิ่งที่ที่ตัวผมนั้นไม่ชอบกินเอาเสียเลย 😅 แต่อย่างว่าน้อ มาม้า แกอยากจะกินตัวเขาก็มั่นใจเรามาก อะทำสะหน่อยละกัน ปล. นี่ครั้งแ
สมาชิกหมายเลข 5397999
【วันนี้กินอะไร #38】ผัดซีอิ๊วไก่ ผักตู้ม อาหารง่ายๆในวันหยุด🍱🥢🥘
สวัสดีค่ะ วันหยุดสุดสัปดาห์ จขกทกลับมาบ้าน แม่ทำผัดซีอิ๊วไก่ให้กิน อร่อยดี เลยมาแบ่งปันให้เพื่อนๆลองทำดู ส่วนประกอบ ก๋วยเตี๋ยวเส้นใหญ่ 700 กรัมเนื้อไก่ 300 กรัมไข่เป็ด 5 ฟองผัก คราวนี้ใช้ คะน้ากับก
LehXin
ดึกๆ หิวๆ ลงมาครัวไม่มีอะไรกินเลยกินน้ำตาลทราย
ตอนดึกเวลาหิวลงมาไม่มีอะไรกิน มองแว้บไปเห็นน้ำตาลทราย ตักกินสดเลย ถ้าวันไหนมีโอวันติน ก็เอามาคั่วๆกัน ไม่ใส่น้ำนะ ตักกินเลย มีใครเป็นมั้ยคะ...? แล้วถ้ากินแบบนี้เป็นไรมั้ยคะ... ?
สมาชิกหมายเลข 804828
แพนเค้กข้าวโอ๊ต+อัลมอนด์#2 อยู่ในโหมดอาหารสายสุขภาพได้เหมือนกันนะ
จากกระทู้ก่อนค่ะ แพนเค้กข้าวโอ๊ต+อัลมอนด์ https://pantip.com/topic/43857332 ครั้งนี้แม่เปปทำการ ชั่ง ตวง เป๊ะ เก็บสูตรมาให้ตามที่สัญญาไว้ก่อนนี้ สัญญา = ต้องทำ/ต้องให้/ต้องจ่าย แน่นอน.....แม่เปปตั้งแ
Babycham
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เจ้าของธุรกิจ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ราคาน้ำตาลทราย
ร้านขายส่งแถวบ้านเขาขายน้ำตาลทรายแบบเอาออกมาแยกตักใส่ถุงละ1โลไม่มีแบรนราคาโลละ27บาท
ผมเลยอยากรุ้ว่าส่วนมากร้านขายส่งเขาใช้น้ำตาลทรายเกรดไหนราคายังไงครับ
เพราะผมลองหาข้อมูลดูจะเจอหลายแบรนเลย ขายเป็นยกกระสอบ25กก-50กก ตกโลละประมาณ27-28บาท แล้วขั้นต่ำต้องรับทีหลายร้อยโลเลยครับ ซึ่งราคามันเท่าๆกับร้านขายส่งแถวบ้านเลยครับผมเลยงงๆว่าร้านขายส่งเขาใช้น้ำตาลทรายแบบไหนแล้วเขารับมาจากที่ไหนครับ
รบกวนหน่อยนะครับขอบคุณครับ