พัสดุขึ้นสถานะว่าจัดส่งสำเร็จ แต่ยังไม่ได้สินค้า ทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
เราสั่งสินค้าในแอฟส้ม จ่ายเงินเรียบร้อย ผ่านมา 4 วัน เข้าไปติดตามการจัดส่งสินค้า แจ้งสถานะว่าจัดส่งสำเร็จแล้ว แต่เรายังไม่ได้สินค้าเลย สอบถามกับทางบ้านแล้ว ไม่มีใครรับเลย แล้วเจ้าหน้าที่ส่งของ ไม่เห็นโทรมาเลย งงมาก จัดส่งสำเร็จแล้วหมายความว่าไง แล้วเราจะติดตามของที่สั่งได้จากช่องทางไหน พัสดุตกค้างที่ไหน หรือยังไม่ส่ง หรือยังไง ต้องการคำตตอบมาก เพราะเราเสียหาย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5978647

รบกวนขอทราบรายละเอียดดังนี้เข้ามาที่หลังไมค์ หรือ Inbox FB: Shopee TH หรือ Live Chat ในแอปพลิเคชั่น เพื่อให้เจ้าหน้าที่ทำการตรวจสอบและให้ความช่วยเหลือต่อไปได้เลยค่ะ
1. Username Shopee
2. เบอร์โทร / อีเมล์
3. หมายเลขคำสั่งซื้อ

หากได้ข้อมูลแล้วเจ้าหน้าที่จะทำการตรวจสอบรายละเอียดและติดตามปัญหาที่คุณลูกค้าแจ้งเข้ามาให้เพิ่มเติมนะคะ

อย่างไรแล้ว หากต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมประการใด สามารถติดต่อเข้ามาที่หลังไมค์ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบและช่วยเหลือต่อไปได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน Shopee
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่