ขอวิธีสร้างsix packหน่อยครับ

คือผมจะขึ้นม.4แล้วแม่อยากให้ผมเรียนรด.ไว้ ก็เลยต้องสอบเข้าแล้วทีนี้ด้วยความกลัวว่าจะสอบไม่ผ่านเลยออกกำลังกาย เลยคิดว่าไหนๆก็ออกกำลังกายแล้วก็เลยอยากมีsix packด้วย(เอาไปแอ็คเพื่อน ความจริงก็แอ็คสาวนั้นแหละครับ) เลยอยากที่วิธีสร้าง6packหน่อยครับ

ปัจจุบันมีไขมันประมาณ20% เป็นคนกินข้าวน้อยแต่ชอบกินพวกขนมทอด แล้วก็จะชอบกินนมแทนน้ำ

ส่วนเรื่องออกกำลังกายปัจจุบันก็ออกกำลังกายเบาๆ เบาจริงๆครับ
มีวิดพื้น20ที 5เซต
ซิทอัพแบบขาตรง20ที 5เซต
สควอช หรือ สควอช จั้ม20ที 5เซต
วิ่งช้าๆ 40นาที 
ยกดัมเบล 20ที(อันนี้ชอบทำตอนว่างๆ ไม่มีไรทำ)

ทำแบบนี้ไปเรื่อยมันพอจะมีsix packมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่