ทำไมกินเบียร์แล้วน้ำหนักลดคะ ?

ตอนนี้ลดน้ำหนักอยู่โดยการกินโปรตีนให้ถึง ควบคู่ทำ if 8/16 ออกกำลังกายบ้างตามโอกาส อาทิตย์ละ 2-3 วัน
ครั้งละ 20-30 นาที หมุนฮูลาฮูป+เวทนิดหน่อย น้ำหนักก็ค่อยๆลดค่ะ 

แต่ที่งงคือมีอยู่วันนึงค่ะ เหนื่อยๆเครียดๆจากงาน เลยดื่มเบียร์หลังจากไม่ได้ดื่มเลยมา 2 เดือนกว่าเพราะตั้งใจลดน้ำหนัก
ที่ดื่มคือเบียร์ 2 กระป๋องใหญ่ +โซจู 1 ขวด ตื่นเช้ามาก็ชั่งน้ำหนักเก็บประวัติก็เผื่อใจว่าขึ้นแน่นอน
แต่งงมากขึ้น-ลง ตาชั่งอยู่ 4-5 รอบ น้ำหนักหายไป 6-7 ขีด พอกลับมาคุมอาหารปกติ น้ำหนักก็ลงสองวัน ขีดสองขีด (เราชั่งครั้งเดียวต่อวันคือตอนเช้า)
เลยลองซื้อเบียร์มาดื่ม 1 กระป๋องใหญ่ วันถัดไปก็ลดไปครึ่งโล ลองกินติดกันมา 3 วัน น้ำหนักลงไป 1.5 โลละค่ะ ซึ่งที่ผ่านมาเราใช้เวลา 1 เดือนลดได้แค่ 2 กิโล

แบบนี้ผิดปกติไหมคะ แล้วจะมีผลเสียไหมคะในระยะยาว
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่