นอนไม่หลับ เป็นคนหลับยาก สะดุ้งตื่นง่าย ใครมีวิธีแก้ปัญหาบ้างคะ

เราแก้ปัญหาด้วยการกิน เมลาโทนิน ขนาด 5mg ตอนนี้เริ่มไม่ค่อยได้ผล กินวันละเม็ด  ใครมีวิธีไหนบ้างคะ  ตอนนี้เมลาโทนินจะหมดกำลังตัดสินใจว่าจะใช้ต่อหรือ มีวิธีไหนบ้าง  มีใครเป็นแบบเราบ้างไหม  ขอยานอนหลับหมอมา แต่ไม่กล้ากินทุกวัน หมอให้มาทีละ 20 เม็ดกลัวติดค่ะ และเรามีโรคมะเร็งรวมด้วย  อยากให้ร่างกายได้นอน  เราลองไม่กินยา หรือเมลาโทนิน บางที ตี 3-4 ก็ไม่หลับ  หลับประมาณตี 5  พอ 6-7 โมง ตื่นอีก 
ใครที่เคยนอนไม่หลับ แก้ปัญหายังไงให้ยั่งยืน คะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่