ร้าน "ย่างเนย" กับ "หอมเนย" ใครมาก่อนกันครับ ใครเคยทานทั้งสองร้านแล้วรีวิวเทียบให้ฟังทีครับ ข้อมูลเพิ่มเติมในกระทู้ครับ

คือมีความตั้งใจ นัดกินข้าวกับ เพื่อนๆ รุ่นน้อง
ที่ไม่ได้เจอกันนาน ตอนแรกตั้งใจจะ กินที่ร้าน
ย่างเนย แถว รามคำแหง
แต่ พอดี มีน้อง เค้าแนะนำ
หอมเนย แถว ร่มเกล้า

จึงไปหาข้อมูล ดูแล้ว คล้ายๆกัน
ต่างกันนิดหน่อยตรง
ย่างเนย 199 รวมน้ำรีฟิล
แต่หอมเนย +39 ถ้าจะรีฟีล

น้ำที่ร้านหอมเนย มีน้ำอะไรบ้างครับ
แต่ตรงนั้นเป็นประเด็นเล็กๆ

ที่อยากรู้คือรสชาติ น้ำจิ้ม ครับ

เคยกินแต่ย่างเนย
ชอบตรง น้ำจิ้มแจ่ว
นี่ตักข้าวคั่ว เองได้เลย

น้ำจิ้มหอมเนย นี่ สำเร็จมาเลยมั้ยครับ
กั๊กเครื่องมั้ย มีต้นหอมผักชี กระเทียม พริก
ข้าวคั่ว มะนาว ตักได้เองมั้ยครับ
#สายน้ำจิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่