เจอสเตกไก่และหมูไม่สุก จากร้าน S....

เกริ่นหน่อยนะครับเมื่อก่อนผมชอบกินสเตกจากร้าน S..... ระดับนึง ประมาณ 1-2อาทิตย์ครั้งแต่มีครั้งหนึ่งผมพาญาติไปกินแล้วที่นี้กินไปคำนึงญาติบอกว่าไก่มันยังดิบอยู่ผมก็ดูแดงอยู่จริงๆ หลังจากแจ้งทางร้าน
ทางร้านกลับอธิบายว่าที่มันยังไม่สุกเพราะปกติเวลาย่างเราย่างตามสีข้างนอกไม่ได้ดูข้างใน
ผม:อิหยั่งวะสรุปคือกุต้องมาวัดดวงหรอ(คิดในใจ)
หลังจากเกิดเรื่องนั้นผมก็ไม่ได้ไปกินมาสเตกร้านนั้นมาเป็นปี
แต่เมื่ออาทิตย์ก่อนหน้านี้ผมไปกินสเตกเจ้าเดิมแต่เปลี่ยนห้างกลับเจอทั้งหมูและไก่ไม่สุกอย่างละชิ้น(แดงๆทั้งคู่ และ ข้างนอกหนังกรอบ)ทั้งๆที่ผมกินแค่ 2 ชิ้น แต่เจอทั้งสองชิ้น หลังจากบอกพนักงาน พนักงานกลับบอกว่า อ๋อสเตกไม่สุกใช่ไหมค่ะ ทั้งๆที่ผมยังไม่ทันบอกด้วยซ้ำแค่ชี้นิ้วไปที่จาน (แสดงว่าเกิดบ่อยหรอ)
หลังจากนี้คงลาขาดละกับเจ้านี้

ปล.ที่ผมกินไปจะมีผลอะไรไหมครับ
ผมสงสัยว่ามันปกติหรอครับที่ร้านสเตกเดี๋ยวนี้ทำไม่สุก ???
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่