[CR] พาไปกินร้านอร่อยที่พังงา "ร้านเราฮาลาลอินเตอร์ฟู้ดส์"

เราได้ไปเที่ยวภูเก็ต-พังงา เลยถือโอกาสไปเยี่ยมเพื่อนด้วย เพื่อนที่เป็นคนท้องถิ่นพาไปกินร้านนี้ ชื่อร้านเราฮาลาลอินเตอร์ฟู้ดส์ อยู่ที่พังงา ห่างจากสนามบินภูเก็ตประมาณ 30 กิโล เป็นร้านอาหารมุสลิมที่มีอาหารทุกแนว สมชื่ออินเตอร์ฟู้ดเพราะมีทั้งอาหารทะเล ไทย จีน แขก ฝรั่ง  เป็นร้านเล็กๆ ที่ไม่ธรรมดาเลย

เริ่มจากอาหารเรียกน้ำย่อยก่อน อย่างแรก กุ้งทิพรส รสชาติ 3 รส เปรี้ยวหวานเค็มกินกับหมี่กรอบแปลกดี แต่เข้ากันอย่างไม่น่าเชื่อค่ะ

ปลาหมึกผัดมะนาว  ปลาหมึกสดทำออกมาไม่คาว รสชาติเปรี้ยวจี๊ดจ๊าด รสจัดนิดนึงเผ็ดแต่อร่อยค่ะ

แซลม่อนซาซิมิ กับ ยำแซลม่อน คืออยากกินทั้งยำ จิ้มวาซาบิ เลือกไม่ได้เลยสั่งทั้ง 2 อย่างเลย 55555

มาถึงอาหารจานหลักกันค่ะ ข้าวผัดซีฟู้ด ผัดข้าวร่วนหอมอร่อยที่ชอบคือให้กุ้งเยอะมากกกก 

ปลากะพงลุยสวนปลาตัวใหญ่ทอดมาอย่างกรอบแล้วราดด้วยน้ำยำสมุนไพรรสออกเปรี้ยวหวาน เผ็ดจัดนิดนึง 

แกงเผ็ดเป็ดย่าง เครื่องแกงร้านนี้เข้มข้นสไตล์มุสลิมนะคะ เราชอบเครื่องแกงทางใต้จะมีเอกลักษณ์ไม่เหมือนภาคอื่น เพราะจะใส่เครื่องเทศเยอะ หอมเครื่องแกง แกงเผ็ดใส่ลิ้นจี่มาด้วยช่วยให้แกงกลมกล่อมดีค่ะ

เนื้อผัดพริกไทยดำ เนื้ออร่อยไม่เหนียวเลย ผัดได้รสชาติกำลังดีหอมพริกไทย

พิชช่าไส้กรอกชีส เป็นเมนูที่เพื่อนแนะนำ เลยลองสั่งมากินหน่อย พิซซ่าบางกรอบให้ชีสเยอะมาก

สรุปรีวิว  สั่งเมนูหลากหลายมากทั้งไทย จีน ญี่ปุ่น ฝรั่ง ซีฟู้ด  โดยรวมรสชาติแบบถึงเครื่อง รสจัด อร่อยดีค่ะ เป็นอาหารมุสลิมแบบอินเตอร์รสชาติแบบอาหารใต้แท้เลย น่าจะเรียกว่าอาหารฟิวชั่นได้นะ ใครผ่านไปแถวเส้นพังงามาภูเก็ตอยากหาอาหารฮาลาลหรืออาหารทะเลลองแวะชิมได้นะคะ ร้านเล็กๆ แต่อาหารไม่เล็กเลยค่ะ มีเมนูหลากหลายให้เลือกเยอะมาก ร้านอยู่ริมถนน ห่างจากสนามบินภูเก็ต 40 นาที ให้ google map นำทางไปค่ะ
ชื่อสินค้า:   เราฮาลาลอินเตอร์ฟู้ดส์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่