ลดน้ำหนักโดยกินข้าวมื้อเดียว!! เป็นเวลา21วัน ผลคือออออ!!!!

แก้ไข
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  โดยเฉพาะคนไหนที่กำลังมีแพลนจะลดน้ำหนักอย่างมาก10โล
อย่างเช่นเราที่น้ำหนัก60 สูง160  ตั้งใจลดน้ำหนักภายใน3อาทิตย์ ให้นนลดจนถึงเลข4ให้ได้
เราเป็นคนจริงทำจริงค่ะ ด้วยนิสัยที่ดื้อรั้น และใจร้อนมาก  ชอบทำอะไรให้เห็นผลเร็วๆ

ไม่ว่าจะการเรียน หรือเป้าหมายต่างๆที่วางไว้ ล้วนประสบความสำเร็จค่ะ จากที่ผ่านมา
บอกก่อนเลยนะคะ ใจเราเด็ดเดี่ยวมาก ซึ่งส่งผลให้ทำอะไรต่อเนื่อง และทำซ้ำไปซ้ำมา จนสำเร็จ

แต่มีเรื่องเดียวที่ไม่สำเร็จสักที คือ เรื่องลดน้ำหนัก

เราเชื่องานวิจัยของหมอชาวญี่ปุ่นที่บอกว่า ให้ทานข้าวมื้อเดียวมากค่ะ
เราว่ามันสามารถลดน้ำหนักได้ และเราก็เชื่อมากๆเลยค่ะ

เพื่อนคนไหนจะแย้ง หรือไม่เห็นด้วย คอมเม้นได้ละค่ะ แต่ถ้าคนไหนเห็นด้วย
รอดูทั้ง21วันนะคะ เราจะมาอัพเดตน้ำหนัก และวิธีออกกำลังกายของเราให้ดู

เราคนจริงค่ะ ไม่หนีแน่ๆ จะมาอัพรูป พร้อมข้อมูลเป็นเวลา21วันให้ทุกคนเห็น
ขอแค่ทุกคนติดตามเราให้ครบทุกวัน เราต้องทำได้ค่ะ ไม่เชื่อคอยดู
หากครบ21วันแล้วน้ำหนักเราไม่ลดตามเป้า ตั้งกระทู้ด่าเราได้เลยค่ะ

Start from 03/01/59 to 23/01/59 mission complete เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะะะะะ

******เน้นค่ะ เราคนจริง คิดจริงทำจริง********
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ที่หลายคนเขาไม่เห็นด้วยกับวิธีนี้ ไม่ใช่เพราะว่ามันไม่สามารถลดน้ำหนักได้

แต่เพราะว่ามันลดในแบบที่ทำให้ชีวิตประจำวันเปลี่ยนไป รูปแบบการใช้ชีวิตเปลี่ยนมากเกินไป
จนอาจจะทำให้เกิดอันตรายตามมาตะหาก

จะมาท้าบ้าบออะไรว่าลดได้จริงไหม
กินน้อยลง น้ำหนักมันก็ต้องลดอยู่แล้ว ไม่ลดสิแปลก

ถ้าเราบอกว่าไม่ต้องกินอะไรเลย วันๆกินแค่น้ำเปล่าพอ น้ำหนักลดฮวบแน่นอน คุณจะเห็นด้วยไหมล่ะ
ถ้าไม่กินอะไรสักอย่าง มันก็ยิ่งลดเร็วกว่ากินวันละมื้อเสียอีก แต่ทำไมไม่มีใครทำ..

เพราะมันเป็นวิธีที่โง่ไง
ความคิดเห็นที่ 3
ไม่ต้องย้ำก็ได้ค่ะว่าเป็นคนจริง ถ้าคิดจริงทำจริงก็คงลดน้ำหนักสำเร็จไปตั้งนานละ โชคดีละกัน
ความคิดเห็นที่ 33
น้องยังเด็กมากจริงๆด้วย  นึกถึงตัวเองสมัยก่อนเลย  เมื่อก่อนพี่ก็เป็นคนจริงนี่แหละ5555 เจอรุ่นพี่ด่าว่า กินช้างมาเหรอ ชาตินี้ไม่มีวันผอมได้ ลดค่ะ จาก82 เหลือ43 ภายใน3เดือน แต่ขอบอกว่าหลังจากนั้นใช้เวลา เกือบ15ปีเพื่อปรับตัวใหม่ เพราะอะไรรู้ไหม มันอ้วนขึ้นเร็วมาก พออ้วนก็กลับมาลดเหมือนเดิม พอเลิกลดก็อ้วนเหมือนเดิม พออายุเยอะขึ้นมันลดแบบเดิม ไม่ลง หันพึ่งยาลดความอ้วน ลงไป7โล เด้งกลับมา 13โล กว่าจะมารู้ว่าต้องค่อยๆลดค่อยเป็นค่อยไป ต้องปรับการใช้ชีวิต การอยู่การกิน ก็ผ่านไปเกือบ 15ปีแล้ว ที่ต่อสู้กับการลดน้ำหนักมา อยากจะทำ ทำได้นะคะ แต่ขอเตือนในฐานะเคยเป็นมาก่อนว่า ถามตัวเอง ว่าพร้อมจะรับอีกหลายปีต่อจากนี้ไหมที่จะต้องเป็นแบบพี่ ที่น้ำหนักจะขึ้นๆลงๆ ไม่มีวันเป็นคนหุ่นดีได้

อย่าเอิดว่าเราคุมได้เราเอามันอยู่ เคยผ่านมาแล้วค่ะ แค่น้องกินข้าวมื้อละครึ่งจาน น้ำหนักมันก็จะขึ้นค่ะ กินอะไรก็ขึ้น มีช่วงนึงเคยแซวตัวเองว่า แค่ดมยังอ้วนเลย กินน้ำเปล่ายังอ้วน ผ่านโมเม้นท์นั้นมาแล้ว พี่ไม่ได้ห้ามน้องนะคะ ถ้าพอใจทำไปเลย แต่ ต้องรับผลที่จะตามมาด้วยนะคะ

ป.ล. พี่เป็นคนจริงค่ะ และก็เข้มแข็งและอดทนมากด้วยค่ะ ไม่เคยยอมแพ้ใคร ไม่มีใครท้าอะไรแล้วทำไม่ได้ ถ้าน้องคิดว่าน้อง สตรองกว่าพี่ก็เอาเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่