โอ้ว ว 3 อาทิตย์ ลดได้ 15 โล !!

กระทู้คำถาม
เพื่อนๆ เรามีอะไรมาฝาก เมื่อก่อนเราเป็นคนอวบเข้าขั้นอ้วนเลยทีเดียว น้ำหนัก 65 สูง 164
เรารู้สึกอึดอัด เราเลยอยากลดน้ำหนัก เลยตั้งมั่นไว้ว่าในช่วงปิดเทอมเดือนนึงต้องผอมมม !!!
ก็มาเริ่มจากการลดข้าวในแต่ละมื้อให้น้อยลง ลดจนในที่สุดไม่แตะแป้งเลย และหันมากินแอปเปิ้ลเขียวแทน
แบบใจแข็ง ไม่กินข้าวเลย อาจจะกินข้าว ตอนเช้าสัก 3 คำ เพราะมันสำคัญ และเราก็กินแอปเปิ้ลเขียวแทนทุกสิ่งทุกอย่าง
โดยกินมื้อละลูก แต่ไม่ได้สนใจน้ำหนัก พอผ่านมา 3 อาทิตย์ ลองมาชั่งดู โอ้วพระเจ้า !!
น้ำหนัก เหลือแค่ 50 ถึงว่าทำไมกางเกงมันหล๊วมหลวม !!!! อยากให้เพื่อนๆลองทำดูนะ มันได้ผลจีๆเลอ ^^
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 28

ง่ะ เห็นมีแต่คนมาเตือนโยโย่จขกท
จะเข้ามาบอกว่า จขกท ไม่ร้องรีบกังวลไปน๊าอาจจะไม่ก้ได้

แวะมาเปนเพื่อน ^^ เราลดได้ "3อาทิตย์30โล" เมื่อปลายปีที่แล้ว
ใช้วิธีอดอาหารเหมือนกัน
กินแค่มื้อเที่ยง(ตื่นเที่ยง)ข้าวกับปลาอบ

พอเริ่มเข้าน้ำหนักที่ต้องการ ก็พยามกินไม่ให้เยอะเหมือนตะก่อน ค่อยๆเพิ่มเอาแค่พอดีอิ่ม ตั้งแต่ต้นปีมาก็ทานปกติ3มื้อ+เค้ก, เบเคอรี่อื่นๆตามปกติที่ชอบ
แต่จำนวนเท่าคนปกติ ไม่ได้ทานเยอะเหมือนเมื่อก่อน
มื้อเยนก็ทานอะไรเบาๆ

ตอนนี้ผ่านมาประมาร8เดือนสนับจากตอนที่เริ่มกลับมาทานอาหาร
น้ำหนักส่วนที่ลดไปก็ไม่ได้เพิ่มมานะจ้า วันไหนกินเยอะๆก็ขึ้นนิดหน่อยไม่ถึงโล พอกินปกติก็กลับลงมาเท่าเดิม

แต่ช่วงหลังก็พยามเดินเยอะขึ้น คิดว่าอาจจะพอช่วยได้ + พยามออกกำลังกายเบาๆ
จากปกติจะต้องมีคนไปส่งถึงที่ต่างๆ ก็เปลี่ยนมาส่งที่บีทีเอส แล้วเดินหน่อย ละก็ไปเดินห้างบ่อยๆ เดินไปเดินมา สนุกดี ><
เวลาเบรคแคลสเรียน ก็ขึ้นบีทีเอส ไปเที่ยวเดินห้าง และก็เดินกลับบีทีเอสกลับมาเรียน

//จะบอกจขกทว่า ไม่ต้องรีบกังวลไปน๊า เริ่มกลับมาทานเพิ่มทีละนิด + หากิจกรรมที่จะช่วยเผาพลาญเพิ่มขึ้นหน่อย ลองดูน้า ^^

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ไอ้วิธีพิสดารแบบนี้ อย่าไปประกาสให้คนอื่นรับรู้เถอะครับ มันน่าอาย

งดแป้ง ไม่กินข้าว กินข้าวเช้าสามคำ กินแต่แอ๊บเปิ้ล

กินเท่านี้ อาหารมันจะหล่อเลี้ยงไม่ถึงสมอง ทำให้โง่ขึ้นนะครับ

แต่ถ้าคุณกินแอ๊ปเปิ้ลแทนข้าวทุกมื้อได้ตลอดไปก็ทำเถอะครับ

แต่ห้ามแตะข้าวเด็ดขาดนะครับ กินข้าวเมื่อไหร่ จากเมื่อก่อน 60 กว่า พุ่งไป 70 แน่ๆ
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้ากลับมากินอย่างเดิม ชีวิตมันจะเป็นยังไงเนี่ย T^T
ทรมานร่างกายมาตั้ง 3 สัปดาห์
กว่าจะอ้วนใช้เวลาตั้งนาน อยากผอมก็ให้เวลามันนิดนึง

หิวก็กินดีมั๊ยคะ
กินแล้วก็ออกกำลังกาย

ลดน้ำหนักนะคะ ไม่ได้บำเพ็ญทุกรกริยา
ความคิดเห็นที่ 1
-ไม่แตะแป้ง
-ไม่กินข้าวเลย
-อาจจะกินข้าว ตอนเช้าสัก 3 คำ เพราะมันสำคัญ
-กินแอปเปิ้ลเขียวแทนทุกสิ่งทุกอย่าง

โอ้ว.....!! พระเจ้า !!
ไม่นะ ลอร่า    Facepalm

ความคิดเห็นที่ 3
แวะมาทักทายน้องโยโย่
เห็นแววเด้งทวีคูณมาแต่ไกลเลย
เม่าบัลเล่ต์
คำถามคือ คุณจะกินแบบนั้นไปได้ทั้งชีวิตไหมค่ะ??
ผอมด้วยวิธีกินแบบนั้น ต้องมักง่ายถึงทำได้นะ
อยากผอม สุขภาพดี หันหน้าไปออกกำลังกายไป่
#อ่านไปทำบอดี้เวทไปด้วย
#เตรียมร่างกายก่อนสู้ป้าจิล55นาที
ความคิดเห็นที่ 46
แปลกใจคอมเม้นหลายๆอัน คือ เตือนกันดีๆไม่ได้หรอ ทำไมต้องกระแนะกระแหน ไปด่าเขาโง่บ้าง จขกท เขาคงรับรู้ตั้งแต่ คห.แรกๆแล้วล่ะว่ามันไม่ดี แต่มันก็ยังมีพวกโรคจิตชอบซ้ำคนอื่น ด่าตามน้ำไปสะใจดี เห็นแล้วรู้สึกแย่กว่าเรื่องลดน้ำหนักเยอะเลย

เฮ่อ นี่หรือมังคุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่