เวย์โปรตีน ทานเป็นอาหารเช้าแทน อาหารปกติได้ไหมคะ

คือทราบมาว่าเป็นอาหารสำหรับสร้างกล้ามเนื้อของผู้ออกกำลังกาย
แต่ตัวเอง ไม่ได้ออกกกำลังกายเป็นประจำ ออกบ้างนิดหน่อยอาทิตย์ละสองสามวัน  
แต่ปัญหาคือ ตอนเช้าไม่มีเวลาทานอาหารเช้า
เคยทานโปรตีนเชคที่ซื้อมาจากอเมริกา แต่ไม่ใช่เวย์โปรตีน เป็นแบบที่ผสมวิตามินอื่นๆลงไปด้วย แต่ตอนนี้หมดแล้ว
เลยอยากหาอาหารคล้ายๆกันทาน จะไปทานโปรตีนเชคของเฮอร์บาไลฟ์ เราก็รู้สึกว่าแพงไป และไม่คุ้ม
เลยอยากทราบว่า เราทานเวย์แทนกันได้ไหม
หรือมีอาหารที่ให้โปรตีนแต่แคลรอรี่ไม่เยอะ เพราะจะคุมน้ำหนักไปด้วย (แต่ระหว่างวันเราไม่ทานเยอะมากนะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่