สงสัยเรื่องวิตามินที่ช่วยเผาผลาญไขมัน

มีวิตามินตัวไหนบ้างคะที่ช่วยในการเพิ่มอัตราการเผาผลาญไขมัน
ซึ่งโดยปกติออกกำลังกายอยู่แล้วแต่พุงไม่ลดสักที
คิดว่าน่าจะเบิร์นไม่เพียงพอ
จากที่ดูๆคือพวก แอลคาร์นิทีน,CLA พวกนี้ค่ะ
ไม่ทราบว่ามีตัวอื่นหรือข้อมูลของสารพวกนี้ไหมคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
เอาจริงๆเราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับสารอาหารเท่าไร แต่ว่าในส่วนของการออกกำลังกายและการเผาผลาญ ตัวนี่เองก็มีปัญหาเหมือนกัน ออกกำลังกายไปเหมือนไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนแปลงอะไร แล้วช่วงนี้รู้สึกว่าร่างกายดูแบบช้าๆ เนือยๆ ไม่ค่อยสดชื่นเท่าไรเลย ช่วงนั้นก็หาเป็นตัวช่วยเผาไขมันอะ แบบอยากให้ร่างกายเราเบิร์นได้มากขึ้น แล้วก็ซื้อเป็นเครื่องดื่ม histart มากิน ของไฮเดลี่อะ แต่แนะนำให้กินก่อนจะไปออกกำลังกายสัก 15-20 นาทีนะ กินมาสักพัก เราว่าโอเคอยู่นะรู้สึกไม่อ่อนเพลีย ไม่หงอยแบบเมื่อก่อนอะ แบบเหมือนร่างกายมันกระตือรือร้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่