ขอความรู้เรื่องวิทยาศาตร์นิดหน่อยครับ ไปได้ยินหมอ TikTok มาว่ามะนาวกินเข้าไปแล้วเป็นด่าง จะช่วยต้านมะเร็งได้ดี จริงไหม

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
วันก่อนผมไถ TikTok ไปได้ยินหมอ TikTok บอกว่ามะเร็งกลัวความเป็นด่าง มะเร็งจะอยู่ไม่ได้ในสภาวะความเป็นด่าง
ซึ่งอาหารที่มีความเป็นด่าง คือพวกผักผลไม้ พวกชา พวกถั่วที่เป็น Nut ไม่ใช่ Bean 
แต่เค้าบอกว่า มะนาวมีค่าด่างสูง ตอนอยู่นอกร่างกายจะเป็นกรด แต่พอเรากินเข้าไปสู่กระบวนการย่อยจะกลายเป็นด่าง ถ้าร่างกายเป็นด่าง มันจะป้องกันมะเร็งได้ หมอ TikTok แนะนำฝานมะนาวใส่น้ำอุ่นดื่มเพียวๆ จะดี อย่าใส่โซดา
พอดีช่วงหน้าฝนมะนาวโคตรถูก ผมไปซื้อมากองนึง 20 บาทเอง เลยเอามาฝานชงน้ำอุ่นดื่มซดจากชามเพียวๆ
ชุดความรู้ที่ผมได้มาถูกต้องไหมครับ 
ผมลองถาม AI อลิสสา เธอก็ให้ข้อมูลว่า มะนาวช่วยต้านอนุมูลอิสระเสรีได้ ล้างพิษในร่างกายได้
เค้าบอกว่ามะนาวมีค่าด่างสูง ผมเลยจัดตัวท็อปมาเลย จะชงซดประจำดูครับ
เพื่อนๆ ท่านใดเชี่ยวชาญวิทยาศาตร์ โภชนาบ้างครับ มาแชร์ข้อมูลกันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่