น้องหมาเลือดกำเดาไหลข้างเดียว

น้องหมาพันธุ์ไทยผสมบางแก้วค่ะ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วอากาศค่อนข้างหนาว น้องเริ่มมีเสมหะ หายใจไม่สะดวก(คล้ายคนเป็นหวัดแล้วแน่นจมูก) จาม แล้วก็เลือดกำเดาไหลที่จมูก1ข้าง ส่วนมากอาการจะเป็นช่วงเย็นค่ะ แต่ไม่ซึม กินข้าวปกติ เล่นปกติ  เราเลยพาไปหาหมอตรวจพยาธิเม็ดเลือด ผลออกว่า"ไม่พบ" หมอบอกช่วงนี้อากาศเย็นน้องหมาเป็นกันเยอะ ที่เลือดออกอาจเป็นเพราะน้องจามบ่อยแล้วเส้นเลือดฝอยแตก ให้ยามากินครบ1อาทิตย์แล้ว ตอนนี้ยังหายใจไม่สะดวกและเมื่อเย็นน้องมีเลือดไหลอีกทั้งๆที่อากาศไม่ค่อยหนาวแล้ว น้องมี % เป็นเนื้องอกในโพรงจมูกมั้ยคะ ใจคอไม่ดีเลยค่ะ🥹🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่