ผิดมากเลยหรอกับการเป็นคนไม่ค่อยพูด?

กระทู้คำถาม
คือเราเป็นคนไม่ค่อยพูด และก็ไม่ได้หมายความว่าเราหยิ่ง! เราแค่เป็นคนนิ่งเฉยๆเองอะ 

ทำไมทุกคนเอาแต่อคติกบการที่เราเงียบไม่ค่อยพูด ค่อยจา เราเป็นคนคุยไม่เก่งอะ ไม่รู้จะเริ่มยังไง ในเมื่อเราไม่รู้เรื่องกับเรื่องๆนั้นที่คุยกัน!

มันเข้าค่ายกับคำนี้เลยค่ะ "คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก" เราเหนื่อยมากๆเลย เรายอมรับค่ะว่าเหนื่อยกับใจมากๆเลย มันทำให้เราแย่ลงเรื่อยๆ ไม่สู้กับงาน เพราะไม่มีอะไรมาฮีลใจเราเลย เราทำงานอยู่ ตจว. ตัวคนเดียว เราพยายามทำทุกวันเพื่อครอบครัว อดทนจนมันท้อมากๆแล้วค่ะ 

หาที่ทำงานใกล้บ้านหรือจะอดทนต่อไปดีค่ะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่