เปนคนไม่จริงจัง ทำอย่างไรดี

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราเปนคนท่าดีทีเหลว
ดูภายนอกเหมือนเปนคนเรียนเก่ง แต่ภายในคือหัวกลวงมาก

ช่วงปิดเทอมตุลาเราตั้งใจอ่านนสมาก เพราะจะสอบเอนแล้ว
ตอนนี้อยู่ม.หกค่ะ

แต่เหมือนกับมันเหนื่อย ก้เลยพัก แล้วมันเบื่ออะทีนี้ยาวเลย
จนบัดนี้ไม่ได้อ่านมานานมาก กลายเปนท่าดีทีเหลว

ความคิดอยากทำโน่น ทำนี่อะดี แต่เราไม่เคยทำจริงจังซักอย่าง
รู้ตัวนะ แต่จะให้เปลี่ยนคือมันชอบตามใจตัวเองอะ

ใครเปนบ้าง มีวิธีมั้ย ไม่อยากเปนคนแบบนี้
รู้เลยอนาคตเราจะเปนคนไม่อดทน เหลาะแหละ
จะทำอะไรไม่สำเรจ เปนกันมั้ย รู้ทั้งรู้ว่าไม่ดี
แต่มันแก้ไม่หาย ทำไงดีๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่