เมนูหลังวันหวยออก...มาเเชร์กันค่ะ

จขกท.กินแค่นี้ค่ะ 😂😂😂
ไม่ได้กินข้าวเลย  กินผัดผักบุ้งแทน
คุมน้ำหนักกกก เจ้าค่ะ

เคยทำไปแล้วเมื่อนานมาแล้ว แต่คราวนั้นหั่นผักบุ้งเองงง ทีละเส้น
รอบนี้ได้อุปกรณ์การทำผักบุ้งฝอยจาก พี่สาวท่านนึงในนี้ค่ะ ชื่อคุณ yuwi  ขอบคุณอีกครั้งนะคะ🥰🥰

เมนูนี้ราคา น่าจะ เฉลี่ย 30.-
เพราะผักบุ้งกำละ 10.-
พริก กระเทียม เต้าเจี้ยว น่าจะ 20.- โดยถัวเฉลี่ย

ตำพริกกับกระเทียมค่ะ
น้ำมันร้อน ก็เอาลงกระทะ
ผัดแป้บนึง

เอาผักลง

เอาเต้าเจี้ยวลง น้ำตาล ลง

แค่นี้เลยค่ะ
ตักเสิร์ฟฟฟฟ

เพื่อให้เป็นการตอกย้ำค่ะ

ลองทำดูนะคะ เราว่ามันกินแทนข้าวได้เลยนะคะ  อิ่มดีค่ะ  มีประโยชน์ด้วยนะ ที่สำคัญ....ถูกมากกกก

มาแชร์กันค่ะ เมนู วันที่ 17 ของคุณคืออะไร 😂😂😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่