พี่ที่รู้จักกัน แนะนำอาหารเสริม เราจะปฏิเสธยังไงดีคะ

พอดีช่วงนี้เรากำลังลดน้ำหนักอยู๋ เราก็ถ่ายรูปอาหารที่เรากินลงเฟสบุ๊ค แล้วพี่เค้าก็เห็นว่าเราลดอยู่ เค้าก็โทรมาว่า เค้ากำลังกินอาหารเสริมอยู่ตัวนึงนะ แบบว่ามาทดแทนมื้ออาหารหลักได้เลย ครบ 5 หมู่แน่นอน ไม่ต้องออกกำลังกาย ไม่โยโย่  แล้วเค้าก็แจ้งเรื่องผลิตภัณฑ์มา ว่าตัวนี้ดียังไง ช่วยอะไร 
ซึ่งงเราเองต้องบอกก่อนว่า เราแฮปปี้กับการกินคลีน การออกกำลังกายของเราแล้ว 
เราจะบอกเค้ายังไงดีคะ ว่าเราไม่สะดวกที่จะซื้ออาหารเสริมแบบนั้นมากิน ซึ่งราดามันก็สูง 
เป็นเซ็ท เป็นคอร์ส เราไม่สะดวกเลยจริงๆ 
จะบอกเค้าว่ายังไงดีคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
"ซึ่งเราเองต้องบอกก่อนว่า เราแฮปปี้กับการกินคลีน การออกกำลังกายของเราแล้ว"

ก็บอกเค้าไปตามนี้สิครับ  เงินของเรา  เราเป็นคนเลือกเองที่จะหยิบมันออกจากกระเป๋าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่