ทำต้มยำ ต้มซุเปอร์ยังไง ไม่ให้รสชาติมันแปล่งๆ ครับ

กระทู้คำถาม
ผมเพิ่งลองหัดทำอาหารได้ไม่นานลองมาหลายเมนูแล้ว แต่เมนูที่ทำกี่รอบก็ไม่อร่อยคือ ต้มซุเปอร์ กับต้มยำครับ
ผมตามสูตรในยูทุปสูตรนี้ www.youtube.com/watch?v=423I8eVXlK8 แต่พอลองชิมแล้วรสชาติมันไม่กลมกล่อม
เหมือนตอนที่กินตามร้านอาหาร มันมีเปรี้ยว เค็ม เผ็ด หวานนิดๆ แต่มันไม่ไปด้วยกันเลย รสชาติมันแปล่งๆ ไปคนละทิศละทาง
มีเทคนิคยังไงทำให้รสชาติมันกลมกล่อมไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่