คนที่มีอาการซึมเศร้านิดหน่อยร่วมกับบริหารจัดการเวลาไม่เก่งมีผลต่อน้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นไหมครับ

คือผมเป็นซึมเศร้าแบบอ่อนๆ+การเรียนมหาลัยที่เป็นคณะทางสายวิทย์ซึ่งค่อนข้างเรียนหนักเวลาออกกำลังกายไม่ค่อยมีสามารถทำให้น้ำหนักขึ้นเร็วกว่าปกติเป็นไปได้ไหมครับ คือ ผมกินอาหารโรงอาหารแค่จานเดียวตลอดนะครับ ข้าวแกงก้ไม่ได้สั่งพิเศษ ข้าวขาหมูหรือข้ามันไก่ก็นานๆกินที แต่มีติดของทานเล่นนิดหน่อย แบบกินขนมกรอบบ้างนะครับ   น้ำอัดลมเดือนละหน2หนครับดื่มไซด์ปกติครับ แต่ยอมรับว่าดื่มกาแฟเย็นทุกวันตลอดช่วงจันทร์ถึงศุกร์แค่แก้วเดียวตอนเช้า ผมเลยงงมากว่าปัจจัยไหนน่าจะเป็นปัจจัยหลักที่ทำให้ผมน้ำหนักขึ้นเร็วขนาดนี้ (ปัจจัยส่วนตัวผมเป็นเด็กคลอดก่อนกำหนดไม่รู้เกี่ยวไหม)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่