อยากลดน้ำหนัก แต่ไม่มีเวลา เพราะทำงานแต่เช้าและเลิกดึก

กระทู้คำถาม
พอดีเราเป็นช่างเสริมสวยค่ะ เปิดร้าน9โมง เเต่ว่าในแต่ละวันปิดร้านทีก็แทบจะเที่ยงคืนทุกวัน พยายามตื่นก่อน7โมงให้ได้ เพราะอยากออกกำลังกายบ้าง แต่ไม่ไหวจริงๆค่ะ เพลียมาก

เลยลองเปลี่ยนมาควบคุมอาหารแทน แต่ด้วยความทำงานแบบนี้ จะทิ้งลูกค้าไม่ได้เลย ในละหว่างวันคือกินอะไรก็ได้ เพราะต้องเร็วที่สุด แต่ที่เครียดคือมื้อสุดท้าย เราต้องปิดร้านก่อนถึงจะมีเวลากินข้าวเย็น ก็คือกินดึกทุกวัน

พอจะมีในเเนะนำได้บ้างไหมคะ ว่าควรเริ่ม ควรทำอะไรยังไงดี บวกกับช่วงนี้ได้ลองกินนมหมีปั่น อล้วของพวกนี้ ก็รู้นะคะว่าถ้าหยุดกินได้สัก2-3วันก็จะไม่อยากเอง แต่บางทีมันเหนื่อยอ่ะ คนในร้านซื้อมาฝากบ้าง สั่งมาบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่