กินขนมปังโฮล์วีตฟาร์มเฮ้าส์แค่ตอนเช้าได้ไหมคะ

(ขอย่อขนมปังโฮล์วีตเป็น ฮว. นะคะ)
คือเราได้คำแนะนำมาว่าเลือกทานอาหารก็ทำให้ผอมได้ คือเราเห็นมีคนบอกว่าขนมปัง ฮว. เนี่ย มันมีไฟเบอร์ ดีกว่าขนมปังปกติ

เราไปหาซื้อของยี่ห้อฟาร์มเฮ้าส์มา เพราะเราหายี่ห้ออื่นไม่ได้แล้ว แงง เราคิดว่าเช้าเรากินขนมปัง ฮว. 1-2แผ่น กับ ไข่คน ไม่ก็ไข่ดาวไร้น้ำมัน ไม่ก็อกไก่ พอเที่ยงก็ฟรีสไตล์(ต้องมีเนื้อ) ตกเย็นก็สลัดกับแอปเปิ้ล(มีดื่มนมเปรี้ยวนิดหน่อยไม่ถึงแก้วแต่แบบไปจิบๆชิม อืมม อาโหร่ย)

แต่ก็ไปเจอบางกระทู้บอกว่าทานขนมปังมันจะอ้วนกว่าทานข้าว เราแบบอ้าว แงงงง อีกละ

เราอยากจะถามทุกคนว่าเรากินขนมปัง ฮว. แทนข้าวในมื้อเช้าปร้มาณ1-2แผ่นไม่เกินนี้มันจะทำให้อ้วนมั้ย สารอาหารแคลเลอรี่มากกว่าข้าวหรือว่ายังไงคะ

เราออกกกำลังกาย30นาทีขึ้นไป จันทร์-ศุกร์ เสาร์อาทิตย์พัก ช่วงเช้าคาร์ดิโอโดดเชือก เย็นก็โดดเชือก30นาที ฮูล่าฮูป30นาที ซิทอัพ20ครั้ง นอนตะเเครงยกขาแขนขึ้นลงข้างละ20ตอนกลับด้านก็แพลง จากนั้นยกดัมเบลข้างละ30

เราออกกำลังกายแบบนี้ควบคู่กับทานอาหารแบบด้านบนเราจะมรโอกาสผอมลงมั้ย เราสูง160 หนัก79-81กก.

ใครคิดว่าเราควรปรับปรุงการทานหรือการออกกำลังกายแบบไหนบอกได้เลยนะ ช่วยเราหน่อย ฮือออ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่