การกินกับการออกกะลังกาย ทำไงถึงสมดุลคะ?

เพื่อนเพื่อนช่วยสงเคราะห์เราทีคะ ยังหาคำตอบไม่ได้เลยคะ ว่ากินอย่างไรให้พอดีกับการออกกะลังกาย
 เราเดินเร็ว 3 กิโล(1:30ชั่วโมง) 5 วันต่ออาทิตย์ 
แต่คอลเลสเตอรอล 240 คะ ไม่ลงเลย เรากินข้าวกล้อง มีขนมปังโฮลวีตบ้าง มีผลไม้บ้าง มีไอติมบ้าง 

เราเคยกินผัดผักกะไก่(ไม่มีข้าว ตอนเช้า) ตอนบ่ายข้าวกล้อง 1 ทัพพีกะกับข้าว พอน้อยไป หลังออก
กะลังกายก้อจะหิวมาก ต้องกินข้รสมื้อค่ำอีก(ข้าวมื้อก่อนนอน)

เราจะทำไงให้กินข้าวได้พอดีกะการออกกะลังกายคะ
(อยากให้คอลเลสเตอรอลลงจิงจิงคะ) ขอคำแนะนำคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่