มีอุปกรณ์เล่นกล้ามอก ได้แค่“อกกลาง” จะสมส่วนไหมครับ ถ้าไม่เล่นอกบน

ที่บ้านมีแร็คแบบในรูปครับ กับพวกบาร์เบล ดัมเบล ละก็มีเตียงเล่นอกปรับไม่ได้(เล่นได้แต่อกกลาง)

ก็พอเล่นท่าได้หลากหลายครับ
พวก squat, deadlift, shoulder press, bench press, pull up,  barbell row

ติดตรงbench press เล่นได้แค่อกกลาง
แต่จะประหยัดไม่อยากซื้อเตียงใหม่ครับ 
เลยจะถามว่าเตียงแบบปรับได้เพื่อเล่นอกบน จำเป็นไหม
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ👏👏👏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่