แกงบวดฟักทองใส่ไข่หวาน

วัตถุดิบ
1ฟักทอง
 2ไข่ไก่ 5 ฟอง
3 น้ำตาลทราย
4 กระทิกล่องใหญ่ 1 กล่อง
5 เกลือป่น 1 ช้อนชา
วิธีทำ
นำฟักทองมาล้างน้ำให้สะอาดแล้วนำมาหั่นเป็นชิ้นเล็กพอหั่นเสร็จแล้วเอาหม้อตั้งไฟใส่กระทิลงหม้อค่ะ

ใส่น้ำตาลทราย
ใส่เกลือป่นลืมถ่ายรูปเกลือป่นมาให้ดูค่ะเปิดไฟเบาๆนะคะพอกระทิเดือดใส่ฟักทองลงไปรอเดือดอีกรอบแล้วตอกไข่ลงไปจนหมด5ฟองค่ะ
แล้วก็รอจนเดือดอีกให้ไข่กับฟักทองสุกก็ปิดไฟใช้ได้แล้วค่ะเสร็จเรียบร้อยพร้อมทานค่ะเป็นยังไงบ้างคะลองไปทำกันดูนะคะคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่