มีสูตรหมักไก่มาฝาก จะนำไปทอด-ย่าง ก็อร่อยเพลินเกินห้ามใจกันเลยค่ะ

วันนี้มีสูตรหมักไก่อร่อยๆมาฝากค่ะ สูตรนี้สามารถนำไปทอดก็ได้ ย่างก็ดี ชุบแป้งทอดก็เด็ดไปอีกก เครื่องปรุงที่ใช้ก็มีติดครัวกันอยู่แล้ว มาดูกันเลยค่ะ
สิ่งที่ต้องเตรียม
1.ปีกบน 20 ชิ้น
2.ซีอิ้วขาว 3 ช้อนโต๊ะ
3.ซีอิ้วดำหวาน 1 ช้อนโต๊ะ
4.ซอสหอยนางรม 2 ช้อนโต๊ะ
5.น้ำตาลมะพร้าว 1 ช้อนโต๊ะ
6.สามเกลอ 1 ช้อนโต๊ะ
7.น้ำมันงา

จะเห็นว่าทำง่ายมาแทบไม่ต้องเตรียมอะไรเพิ่มเลย มาดูขั้นตอนการหมักไก่กันเลยค่ะ
ผสม สามเกลอ ซีอิ้วขาว ซีอิ้วดำหวาน ซอสหอยนางรม น้ำตาลมะพร้าว ถ้าไม่มีใช้น้ำตาลปี๊บได้นะคะ

เมื่อคลุกเคล้าส่วนผสมเข้ากันดีแล้ว นำไก่ที่ล้างทำความสะอาดไว้แล้วลงไปคลุกให้ทั่วเลยค่ะ
ลำดับสุดท้ายคือใส่น้ำมันงา แล้วคลุกเคล้าให้ทั่วอีกที
พักไว้ 1ชั่วโมง หรือสามารถพักข้ามคืนโดยใส่ตู้เย็นไว้ช่องธรรมดาก็ได้ค่ะ
หลังจากพักไว้ 1 ชั่วโมง เราจะนำมาทอดด้วยหม้อทอดไร้น้ำมัน ใช้ไฟ 180 องศา 15 นาทีค่ะ
ว้าว.. ว้าว.. ว้าว น่าทานมากๆๆเลย
หรือเราจะนำไปทอดน้ำมันปกติ ก็อร่อยไม่แพ้กันเลยล่ะค่ะ
ชุบแป้งทอดกรอบก็เด็ดอยู่นะ
พร้อมเสิร์ฟแล้วจ้า
โรยท็อปปิ้งด้วยกระเทียมเจียวซะหน่อย
อร่อยเพลินกันเลยล่ะค๊า🥰

ชมคลิปวิธีทำแบบง่ายๆกันได้นะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่