สวัสดี​ค่ะ​วันนี​้มีเมนูหมูย่างเกาหลีง่ายๆมาฝากเพื่อนๆ กันค่ะ​ ทานกับข้าวสวยร้อนๆอร่อยมากๆค่ะ

เมนูหมูย่างเกาหลีง่ายๆมาฝากเพื่อนๆกันค่ะ​ ทานกับข้าวสวยร้อนๆอร่อยมากๆค่ะ

วิธี​ทำข้าวหน้าหมูเกาหลี
วัตถุดิบ เนื้อหมู​ 100 กรัม ถั่วงอก​ 50​ กรัม ต้นหอม​ซอย 5 กรัม ข้าวสวย​ 50​ กรัม น้ำตาลทราย​ 1​ช้อนโต๊ะ ซอสคิโคแมน​ 1ช้อนโต๊ะ น้ำมันงา1/2ช้อนโต๊ะ งาขาว​ตามชอบ น้ำมันพืช​ 1 ช้อนโต๊ะ

​วิธีท​ำ ผสมน้ำตาลทราย​ ซอสคิโคเมน น้ำมันงา​ ลงในชามผสมคนจนน้ำตาลละลายใส่งาขาวคนให้เข้ากันค่ะ​ จากนั้นตั้งกระทะร้อนใส่น้ำมันผัดจนหมูสุกประมาณ80​%ใส่น้ำซอที่เตรียมไว้ลงไปเลยค่ะผัดจนแห้งน้ำซอสเข้าเนื้อหมู​สุกดีแล้วตักพักไว้ผัดถั่วงอกให้สุกโรยต้นหอมซอยจัดใส่จานโดยวางถั่วงอกด้านล่างวางหมูด้านบน​ โรยต้นหอมซอยด่านบนก็เสร็จพร้อมทานกับข้าวสวยร้อนๆกันแล้วค่ะเพื่อนๆ

ขอให้เพื่อนๆสนุกกับการทำและทานหมูเกาหลีกันให้อร่อยทุกๆคนทุกๆครอบครัวเลยนะค่ะ

loveขอให้เพื่อนๆสนุกกับการทำและทานหมูเกาหลีกันให้อร่อยทุกๆคนทุกๆครอบครัวเลยนะค่ะ

ปริมาณ​เครื่อง​ปรุง​และ​วิธีทำ​แบบ​ละเอียด​เพื่อนๆ​สามารถ​ติดตา​มรับ​ชม​ได​้ใน​คลิบ​วิดีโอ​ด้านล่าง
ได้เลยค่ะ         
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขอขอบคุณทุกๆการติดตามรับชมมากๆเลยนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่