จะเขียนอีเมลยกเลิกการจองห้องพักยังไงดีคะ?

เราจองที่พักที่เกาหลีไว้ค่ะ ว่าจะไปเที่ยวช่วงปลายเมษา แต่คงไม่ได้ไปแล้วค่ะ เที่ยวบินก็ถูกยกเลิก ไวรัสก็ยังระบาดอยู่ เราจะเขียนอีเมลไปยกเลิกห้องพักยังไงดีคะ เราไม่เก่งภาษาอังกฤษด้วย ขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ
ที่พักที่เราจองเขาบอกว่า Non refund แต่สถานการณ์มันเป็นแบบนี้เราจะสามารถขอ refund คืนได้ไหมคะ ? เราจองผ่าน booking ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่