ขอ How to ลดสะโพกหน่อยค่ะ

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ เราเป็นคนเอวค่อนข้างเล็ก แต่สะโพกใหญ่ ใหญ่มาก อารมณ์แบบกาละมังข้าวหมา เอวเราประมาณ 24-25 นิ้ว แต่สะโพกประมาณ 37-38 นิ้ว ซึ่ง มันทำให้เราต้องหากางเกง หรือกระโปรงใส่ยาก ใส่อะไรก็ดูตันหมด เพราะว่าซื้อเสื้อผ้าก็ต้องเอาตัวที่พอดีสะโพก แต่ไม่พอดีเอว มันเลยทำให้ดูไม่มีเอว ใส่เสื้อผ้าก็ไม่ค่อยสวย ดูเป็นคนอ้วนทั้งๆที่เราไม่ได้อ้วน เราจึงอยากลดสะโพกให้เหลือประมาณ 35-36 นิ้ว จะต้องทำยังไงบ้างคะ แล้วต้องใช้เวลาประมาณกี่เดือน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คุมอาหาร ละก็ไปเดินวันละ60นาทีครับ
คุมอาหารนะไม่ใช่อดอาหาร ตัดพวกของทอด ของหวาน ไม่กินจุกจิก
กินน้ำให้ได้วันละ2ลิตรอย่างต่ำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่